Trang chủ »
Thứ sáu, 16/05/2014 11:16 (GMT 7)

Bị c?

Tôi bị cảnh sát giao thông giữ bằng lái xe cách đây hơn 1 tháng nhưng vì giờ tôi ở xa nên không thể đến đấy để lấy lại bằng được. Xin hỏi khi bị công an giữ bằng lái xe có được thi để lấy bằng mới được không? Tôi cảm ơn

Bị công an giữ bằng lái xe có được thi để làm bằng mới không?

Công ty Luật Vinabiz xin trả lời câu hỏi như sau:

Theo quy định tại Điều 52 Thông tư số 46/2012/TT-BGTVT ngày 7/11/2012 của Bộ Giao thông vận tải quy định về đào tạo, sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ thì giấy phép lái xe chỉ được cấp lại trong trường hợp: Người có giấy phép lái xe quá thời hạn sử dụng; người có giấy phép lái xe bị mất; người bị tước quyền sử dụng giấy phép lái xe không thời hạn.

Như vậy, trường hợp của bạn không thuộc các quy định nêu trên nên không được cấp lại hay thi để làm giấy phép lái xe mới.

 

Tin Liên Quan
admintuvanphapluat (Tổng hợp)
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục