Trang chủ »
Thứ bảy, 19/07/2014 09:41 (GMT 7)

C?

Tôi có mua 01 căn hộ tại TP Hồ Chí Minh, hiện tôi đã hoàn thành xong các thủ tục nộp thuế phí sang tên căn hộ cho tôi và đã có giấy hẹn nhận Giấy chứng nhận. Nhưng do công tác đột xuất tôi phải ra Hà Nội làm việc, tôi muốn ủy quyền cho người nhà ở TP Hồ Chí Minh thay mặt tôi nhận Giấy chứng nhận. Tôi cần phải làm những thủ tục gì? và ủy quyền có cần 2 bên phải ký không khi tôi thì đang công tác tại Hà Nội nhưng người nhà tôi thì đang ở TP Hồ Chí Minh?  

Công ty Luật Hưng Nguyên xin trả lời câu hỏi như sau:

Căn cứ theo Khoản 2, Điều 48, Nghị định 75/2000/NĐ-CP nga?

Tin Liên Quan
admintuvanphapluat (Tổng hợp)
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục