Trang chủ »
Thứ ba, 18/03/2014 12:01 (GMT 7)

Đe dọa bằng bạo lực đuổi th? nh vi?

Đe dọa bằng bạo lực đuổi thành viên gia đình khỏi nhà bị xử lý ra sao?

Trả lời câu hỏi: Đe dọa bằng bạo lực đuổi thành viên gia đình khỏi nhà bị xử lý ra sao?

Công ty luật Vinabiz xin trả lời như sau:
Theo quy định tại khoản 2 Điều 57 Nghị định 167/2013/NĐ-CP về Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội; phòng, chống tệ nạn xã hội; phòng cháy và chữa cháy, phòng, chống bạo lực gia đình thì phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với hành vi thường xuyên đe dọa bằng bạo lực để buộc thành viên gia đình ra khỏi chỗ ở hợp pháp của họ.

Tin Liên Quan
admintuvanphapluat (Tổng hợp)
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục