Trang chủ »
Thứ năm, 20/03/2014 15:37 (GMT 7)

Đưa vật liệu v? o đất của người kh?

Đưa vật liệu xây dựng vào đất của người khác gây cản trở việc sử dụng đất bị xử lý ra sao?

Trả lời câu hỏi: Đưa vật liệu xây dựng vào đất của người khác gây cản trở việc sử dụng đất bị xử lý ra sao?

Công ty luật Vinabiz xin trả lời như sau:
Theo quy định tại điểm a khoản 1 Điều 11 Nghị định 105/2009/NĐ-CP của Chính Phủ quy định Về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực đất đai thì phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ hai trăm nghìn (200.000) đồng đến một triệu (1.000.000) đồng tại khu vực nông thôn, phạt tiền từ năm trăm nghìn (500.000) đồng đến hai triệu (2.000.000) đồng tại khu vực đô thị đối với hành vi đưa vật liệu xây dựng lên thửa đất của người khác hoặc lên thửa đất của mình gây cản trở cho việc sử dụng đất của người khác đồng thời bị tịch thu tang vật, phương tiện được sử dụng để thực hiện hành vi vi phạm hành chính  và buộc khôi phục lại tình trạng của đất như trước khi vi phạm.

Tin Liên Quan
admintuvanphapluat (Tổng hợp)
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục