Trang chủ »
Thứ hai, 31/03/2014 14:50 (GMT 7)

Đ?

Tôi vừa mới mua 1 mảnh đất có bìa đỏ tên chị A. Khi bán chủ nhà đòi trả đủ tiền rồi mới ra phường làm thủ tục sang tên nên tôi đã giao đủ số tiền 450 triệu(bố,mẹ của chị A làm giấy viết tay mua bán và ký tên, có cả người làm chứng, tổ trưởng ký. Chị A đã giao bìa đỏ của chị cho tôi giữ. Nhưng nay chị A viện nhiều lý do không ra phường làm thủ tục sang tên cho tôi. Vậy tôi xin hỏi như vậy tôi có thể khởi kiện được không? Bố, mẹ chị A và chị A có bị kết tội lừa đảo chiếm đoạt tài sản hay không và mức phạt như thế nào? Tôi xin trân thành cảm ơn!

Trả lời câu hỏi: Đã bán nhà đất nhưng không chịu sang tên bị coi là lừa đảo?

Trước hết, cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi về chuyên mục tư vấn, trường hợp của bạn chúng tôi xin trả lời như sau: 

Theo Điều 106 Luật Đất đai, điều kiện để chuyển nhượng bao gồm: có Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và ta?

Tin Liên Quan
admintuvanphapluat (Tổng hợp)
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục