Trang chủ »
Thứ hai, 17/03/2014 22:35 (GMT 7)

Ngăn cản bố, mẹ thăm nom, chăm s?

Ngăn cản bố, mẹ thăm nom, chăm sóc con bị xử lý ra sao?

Trả lời câu hỏi: Ngăn cản bố, mẹ thăm nom, chăm sóc con bị xử lý ra sao?

Công ty luật Vinabiz xin trả lời như sau:
Theo quy định tại Điều 53 Nghị định 167/2013/NĐ-CP về Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội; phòng, chống tệ nạn xã hội; phòng cháy và chữa cháy, phòng, chống bạo lực gia đình thì hành vi ngăn cản quyền thăm nom, chăm sóc giữa bố, mẹ và con trừ trường hợp bố, me bị hạn chế quyền thăm nom con theo quyết định của tòa án bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng.

Tin Liên Quan
admintuvanphapluat (Tổng hợp)
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục