Trang chủ »
Chủ nhật, 16/03/2014 21:10 (GMT 7)

Phương thức thanh to?

Phương thức thanh toán tiền mua hàng đấu giá như thế nào?

Trả lời câu hỏi: Phương thức thanh toán tiền mua hàng đấu giá như thế nào?

Công ty Luật Vinabiz xin trả lời như sau:

Thời điểm thanh toán tiền mua hàng hóa do người tổ chức đấu giá và người mua hàng hóa đấu giá thỏa thuận; nếu không có thỏa thuận thì thời ffieemr thanh toán tiền mua hàng hóa là thời điểm theo quy định tại điều 55 của Luật thương mại như sau:

1. Bên mua phải thanh toán cho bên bán vào thời điểm bên bán giao hàng hoặc giao chứng từ liên quan đến hàng hoá;
2. Bên mua không có nghĩa vụ thanh toán cho đến khi có thể kiểm tra xong hàng hoá trong trường hợp có thỏa thuận theo quy định tại Điều 44 của Luật này.

 

Tin Liên Quan
admintuvanphapluat (Tổng hợp)
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục