Trang chủ » Thể thao
Thứ hai, 08/06/2015 09:39 (GMT 7)

SEA Games 28: Tổng hợp ngày thi đấu 7/6 của đoàn thể thao Việt Nam

Nhìn lại ngày thi đấu 7/6, đoàn thể thao Việt Nam đã đạt được thành công ngoài dự kiến khi giành 8 HCV, tập trung ở các môn bơi, bắn súng và đấu kiếm và wushu

Nhìn lại ngày thi đấu 7/6, đoàn thể thao Việt Nam đã đạt được thành công ngoài dự kiến khi giành 8 HCV, tập trung ở các môn bơi, bắn súng và đấu kiếm và wushu và judo đã bất ngờ mang về thêm 2 HCV, trong khi đấu kiếm đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ tại SEA Games 28.

[mecloud]UYpEgCL5Jr[/mecloud]

Hôm qua, 7/6, tiếp tục được coi là “ngày vàng” của kình ngư Ánh Viên khi cô liên tiếp giành HCV đồng thời phá kỷ lục SEA Games ở hai cự li sở trường 200m ngửa và 200m bơi hỗn hợp. Như vậy, kình ngư người Cần Thơ đã đóng góp tới 4 HCV cho thể thao Việt Nam chỉ trong 2 ngày qua. Qua đó, giúp đoàn Việt Nam tiếp tục giữ vững vị trí thứ 2 trên bảng tổng sắp huy chương với 21 HC vàng

SEA Games 28: Tổng hợp ngày thi đấu 7/6 của đoàn thể thao Việt Nam 1

Nụ cười chiến thắng của kình ngư trẻ VN Nguyễn Thị Ánh Viên với chiếc HCV SEA Games 28.

Với việc tiếp tục tham gia thi đấu ngày 8/6, Ánh Viên vẫn sẽ là niềm hy vọng số một để mang về HCV cho TTVN. Trong ngày hôm nay, cô sẽ tranh tài ở 2 nội dung 50 m ngửa và 100 m tự do.

Ở trận đấu giữa U23 Việt Nam và U23 Đông Timor, các học trò của HLV Miura đã giành chiến thắng đậm 4-0, qua đó giành tấm vé vào chơi bán kết và tạm thời nhất bảng B.

Lịch thi đấu Seagame 28 ngày hôm nay (8/6) của Đoàn Thể Thao Việt Nam

* Bơi lội

8h02: Vòng loại 50m bơi ngửa nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên.
8h04: Vòng loại 50m tự do nam: Hoàng Quý Phước.
8h05: Vòng loại 100m tự do nữ: Nguyễn Thị Ánh Viên.
8h07: Vòng loại 100m tự do nữ: Nguyễn Thị Diệu Linh.
8h11: Vòng loại 200m bơi bướm nam: Phan Gia Mẫn.
8h14: Vòng loại 200m bơi bướm nam: Hoàng Quý Phước.
Chung kết các nội dung nói trên sẽ thi đấu vào chiều và tối cùng ngày.

* Quyền Anh:

13h15: Bán kết 45-48kg nữ: Lê Thị Ngọc Anh - Raksat Chuthamat (Thái-lan).
13h30: Bán kết 51kg nữ: Nguyễn Thị Yến - Ang Fen Ni (Singapore).
14h15 : Bán kết 54kg nữ: Lê Thị Bằng - Oo New Ni (Myanmar).
15h15: Bán kết 46-49kg nam: Huỳnh Ngọc Tấn - Langu Kornelis (Indonesia).
17h45 : Bán kết 60kg nam: Nguyễn Văn Hải - Papendang Farrand (Indonesia).
19h: Bán kết 75kg nam: Trương Đình Hoàng - Lopez Wilfredo (Philippines).

* Thể dục dụng cụ:

10h: Đinh Phương Thành và Phạm Phước Hưng.
15h: Phan Thị Hà Thanh và Đỗ Thị Vân Anh.

* Bóng bàn:

12h: Bán kết đồng đội nữ: Việt Nam - Thái-lan.
13h40 : Bán kết đồng đội nam: Việt Nam - Malaysia.

* Wushu:

13h: Thái cực kiếm tự chọn nữ: Trần Thị Minh Huyền.
13h45 : Thái cực quyền tự chọn nam: Nguyễn Thanh Tùng.
14h30 : Kiếm thuật tự chọn nam: Trần Xuân Hiệp và Nguyễn Mạnh Quyền.
15h: Thái cực quyền bắt buộc nam: Phạm Ngọc Kiên.
19h: Thương thuật tự chọn nữ: Dương Thúy Vi và Hoàng Thị Phương Giang.
19h: Tán thủ dưới 60kg nam: Hoàng Văn Cao - Solis Francisco (Philippines).
19h30 : Tán thủ dưới 65kg nam: Nguyễn Văn Tài - Tun Kyaw Lin (Myanmar).

* Nhảy cầu:

13h: Chung kết 3m cầu mềm đôi nữ: Hoàng Lê Thanh Thủy/Ngô Phương Mai.
14h30 : Chung kết 10m cầu cứng cá nhân nam: Nguyễn Tùng Dương.

* Canoeing:

8h: Chung kết 500m K1 cá nhân nữ: Vũ Thị Linh.
8h30: Chung kết 500m K4 đồng đội nữ: Nguyễn Thị Hải Yến/Đỗ Thị Thanh Thảo/Ma Thị Tuyết/Dương Thị Bích Loan.
9h: Chung kết 500m K2 đôi nữ: Đỗ Thị Thanh Thảo/Vũ Thị Linh.

* Billiards & Snooker:

9h: Tứ kết Billiards đơn nam: Phạm Hoài Nam.
9h: Tứ kết Billiards đơn nam: Nguyễn Thanh Bình.
12h: Tứ kết 9 bi đơn nam: Lê Quang Trung.
12h: Bán kết Carom một băng: Mã Minh Cẩm.
15h: Tứ kết 9 bi đơn nam: Đỗ Hoàng Quân.
15h: Bán kết Carom một băng: Trần Phi Hùng.

* Bi sắt:

13h30 : Vòng loại đôi nam nữ: Việt Nam - Thái-lan.
15h15 : Vòng loại đôi nam nữ: Việt Nam - Malaysia.
17h: Vòng loại đôi nam nữ: Việt Nam - Lào.
19h30 : Vòng loại đôi nam nữ: Việt Nam - Indonesia.
21h15 : Vòng loại đôi nam nữ: Việt Nam - Campuchia.

Đức Hòa (tổng hợp)

Tin Liên Quan
Đức Hòa (Tổng hợp)
Nguồn: Nguoi dua tin
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục