Trang chủ »
Thứ tư, 26/03/2014 11:16 (GMT 7)

Theo chế độ miễn ph?

Khi đưa con nhỏ dưới sáu tuổi đi khám theo chế độ miễn phí, cha mẹ của trẻ cần phải xuất trình những giấy tờ gì để đúng với thủ tục quy định?  

Công ty luật vinabiz trả lời như sau:

Hiện nay theo  quy định tại Điều 28 Luật Bảo hiểm y tế về Thủ tục khám bệnh, chữa bệnh bảo hiểm y tế thì: Người tham gia bảo hiểm y tế khi đến khám bệnh, chữa bệnh phải xuất trình thẻ bảo hiểm y tế có ảnh; trường hợp thẻ bảo hiểm y tế chưacó ảnh thì phải xuất trình thẻ bảo hiểm y tế cùng với giấy tờ chứng minh về nhân thân của người đó; đối với trẻ em dưới 6 tuổi chỉ phải xuất trình thẻ bảo hiểm y tế.

 

Tin Liên Quan
admintuvanphapluat (Tổng hợp)
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục