Tiêm thuốc làm trắng da, một phụ nữ bị sốc phản vệ

Sau khi tiêm thuốc làm trắng da, chị H. bất ngờ đau đầu, sốt cao, nôn liên tục, nổi mẩn đỏ toàn thân, khó thở, huyết áp tụt.

Sau khi tiêm thuốc làm trắng da, chị H. bất ngờ đau đầu, sốt cao, nôn liên tục, nổi mẩn đỏ toàn thân, khó thở, huyết áp tụt.

Theo tin tức trên báo Người lao động, Trí thức trẻ, Dân trí, nữ bệnh nhân Nguyễn Thị H. (29 tuổi, ở Hà Nội) nhập viện Bưu Điện ngày 9/5 trong tình trạng sốc phản vệ. Nhờ được can thiệp, xử trí kịp thời, sức khỏe của chị H. dần ổn định.

Trước đó, chị H. đã đi tiêm truyền một số loại thuốc làm trắng da tại thẩm mỹ viện nơi chị thường xuyên tới chăm sóc sắc đẹp. Đến 23h ngày 8/5, chị có cảm giác run vì lạnh, sau đó nôn liên tục. Tình trạng của chị H càng lúc càng diễn tiến xấu hơn, chị không thể thở được. Lúc này, người thân vội vàng đưa chị H. tới bệnh viện cấp cứu.

Tiêm thuốc làm trắng da, một phụ nữ bị sốc phản vệ 1
Tình trạng bệnh nhân đã ổn định. Ảnh Bệnh viện Bưu Điện

Theo báo Gia đình và xã hội, BS Dương Vương Trung – Phó trưởng Khoa Hồi sức cấp cứu, Bệnh viện Bưu điện, bệnh nhân sẽ tiếp tục được truyền Adrenalin, theo dõi trong khoảng 48-72 giờ, nếu tình trạng hoàn toàn ổn định thì sẽ được xuất viện.

Các bác sĩ cũng khuyến cáo, chị em nên thận trọng khi quyết định lưa chọn thực hiện và sử dụng các dịch vụ, sản phẩm làm đẹp. Không nên chạy theo trào lưu, tin tưởng tuyệt đối vào các quảng cáo theo kiểu truyền miệng hoặc sự lôi kéo của người khác.

Q.Huy (tổng hợp)

Tin Liên Quan
Quốc Huy (t/h)
Nguồn: Nguoiduatin. vn
https://www. nguoiduatin .vn/tinmoi/tiem-thuoc-lam-trang-da-mot-phu-nu-bi-soc-phan-ve-011483062.html
Bạn Có Thể Quan Tâm
Tin Đọc Nhiều
Cùng chuyên mục