Trang chủ »
Thứ tư, 19/03/2014 21:13 (GMT 7)

Tiền tạm ứng ph?

Có phải mọi đối tượng nộp đơn yêu cầu mở thủ tục phá sản đều phải nộp tiền tạm ứng phí phá sản?

Trả lời câu hỏi: Có phải mọi đối tượng nộp đơn yêu cầu mở thủ tục phá sản đều phải nộp tiền tạm ứng phí phá sản?

Công ty Luật Vinabiz xin trả lời như sau:

Người nộp đơn yêu cầu mở thủ tục phá sản phải nộp tiền tạm ứng phí phá sản, phí phá sản được dùng để tiến hành thủ tục phá sản. Tuy nhiên, theo quy định của Điều 21 Luật phá sản, trong trường hợp người nộp đơn yêu cầu mở thủ tục phá sản là người lao động thì được miễn nộp tiền tạm ứng phí phá sản.

Tin Liên Quan
admintuvanphapluat (Tổng hợp)
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục