Trang chủ » Tin tức » Sự kiện hàng ngày
Thứ sáu, 23/08/2019 22:12 (GMT 7)

Bệnh nhân tử vong bất thường sau khi tiêm thuốc kháng sinh ở Quảng Ngãi

Sau khi tiêm thuốc kháng sinh, bệnh nhân Nguyễn Kỳ trù tại Quảng Ngãi đã bất ngờ sùi bọt mép, co giật liên tục và tử vong.

Theo VOV, Ngày 14/8, bệnh nhân Nguyễn Kỳ, 54 tuổi, trú xã Tịnh Hà, huyện Sơn Tịnh, tỉnh Quảng Ngãi đã nhập viện tại Khoa Ngoại tổng hợp, Bệnh viện Đa khoa tỉnh Quảng Ngãi để điều trị sỏi thận. Đến ngày 21/8, ông Kỳ được các bác sĩ chỉ định phẫu thuật lấy sỏi đường tiết niệu bằng phương pháp mổ hở.

Ca phẫu thuật diễn ra thành công và ông Kỳ dần lấy lại sức khỏe ổn định. Tuy nhiên sáng ngày 23/8, sau khi tiêm thuốc kháng sinh, ông Kỳ sủi bọt mép và co giật liên tục. Các bác sĩ đã đưa bệnh nhân đi cấp cứu tại Khoa Hồi sức tích cực chống độc. Tuy nhiên bệnh nhân đã tử vong sau vài giờ đồng hồ.

Bệnh nhân tử vong bất thường sau khi tiêm thuốc kháng sinh ở Quảng Ngãi 1

Nhận thấy sự bất thường, gia đình bệnh nhân vô cùng bức xúc và yêu cầu các cơ quan chức năng vào cuộc để điều tra nguyên nhân. Hiện Sở Y tế tỉnh Quảng Ngãi đã chỉ đạo Bệnh viện Đa khoa tỉnh Quảng Ngãi khẩn trương phối hợp với các cơ quan chức năng điều tra và sẽ thông tin cụ thể về nguyên nhân dẫn đến trường hợp tử vong bất thường này.

Tin Liên Quan
Thành Đạt (Tổng hợp)
Nguồn: Nguoiduatin.vn
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục