Trẻ 4 tháng tuổi tử vong sau khi tiêm vắc xin 5 trong 1

Sau khi tiêm vắc xin 5 trong 1 xong, một bé trai (4 tháng tuổi) đã có dấu hiệu nôn ói, sốt và tử vong.

Sau khi tiêm vắc xin 5 trong 1 xong, một bé trai (4 tháng tuổi) đã có dấu hiệu nôn ói, sốt và tử vong.

Theo lời kể của người nhà bé L, vào lúc 9h ngày 7.7, gia đình đã đưa bé đến trạm y tế xã Bàu Hàm 2, huyện Thống Nhất, tỉnh Đồng Nai để tiêm vắc xin 5 trong 1 mũi thứ 2.

Trẻ 4 tháng tuổi tử vong sau khi tiêm vắc xin 5 trong 1 1
Tiêm vắc xin. Ảnh nguồn: Internet

Đến trưa cùng ngày, bé sốt và gia đình nghĩ đó là điều bình thường nên chỉ cho bé uống thuốc hạ sốt, do cách đây một tháng bé cũng đã tiêm mũi vắc xin 5 trong 1 mũi đầu và cũng có tình trạng sốt nhẹ.

Tuy nhiên, bé có dấu hiệu sốt cao lên đến 40 độ vào buổi chiều, gia đình dùng thuốc cũng không đỡ, phải đưa cấp cứu tại Bệnh viện đa khoa Dầu Giây.

Bé L nhập viện trong tình trạng khó thở, phải thở oxy, tay chân lạnh nên được chuyển lên bệnh viện đa khoa khu vực Long Khánh để cấp cứu, do tình trạng nặng, bé tiếp tục được chuyển lên Bệnh viện nhi đồng Đồng Nai để tiếp tục điều trị. 

Từ 3 đến 5h ngày 8.7, các bác sỹ đã tiến hành hồi sức tích cực cho bé L nhưng vô hiệu.

Hiện Sở Y tế đang phối hợp với Trung tâm y tế dự phòng Đồng Nai và các ngành chức năng liên quan để làm rõ nguyên nhân tử vong của bé có phải do vắc xin hay không.

Minh Di (Tổng hợp)

Tin Liên Quan
Nguồn: Nguoi dua tin
Bạn Có Thể Quan Tâm
Tin Đọc Nhiều
Cùng chuyên mục