Trang chủ »
Thứ tư, 19/03/2014 19:14 (GMT 7)

X?

Xúc phạm người ngăn chặn bạo lực gia đình bị xử lý ra sao?

Trả lời câu hỏi: Xúc phạm người ngăn chặn bạo lực gia đình bị xử lý ra sao?

Công ty luật Vinabiz xin trả lời như sau:
Theo quy định tại điểm b khoản 1 và điểm b khoản 3 Điều 58 Nghị định 167/2013/NĐ-CP về Quy định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực an ninh, trật tự, an toàn xã hội; phòng, chống tệ nạn xã hội; phòng cháy và chữa cháy, phòng, chống bạo lực gia đình thì xúc phạm danh dự, nhân phẩm người ngăn chặn bạo lực gia đình bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 300.000 đồng đồng thời bị buộc xin lỗi công khai khi nạn nhân có yêu cầu.

Tin Liên Quan
admintuvanphapluat (Tổng hợp)
Bạn Có Thể Quan Tâm
Cùng chuyên mục